Trang 2/3 ĐầuĐầu 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 22
    Sơ Khuy Môn Kính
    Cảm ơn
    8

Mặc định Re: hỏi về điểm tâm đắc nghề , giới hạn nhận điểm trong 1 ngày

Bug nghề là bí kíp để đua top do đó người ta không chỉ được. Còn bạn nào phán là không có bug nghề trên kia. Cho mình hỏi là bạn đã tìm hiểu game kĩ chưa =)))

Sơ Khuy Môn Kính
    Cảm ơn
    0

Quote Nguyên văn bởi NhấtKiếmGiangSơn Xem bài viết
    mình đi khai khoáng 1 lúc thì kêu hết tâm đắc, mai quay loại, đào diên khoáng mà toàn ra đá
    lv thấp đào nl xịn thì chẳng ra toàn đá

Sơ Học Sạ Luyện

Cảm ơn
    0

Quote Nguyên văn bởi Hai Lúa Xem bài viết
    Cái Đó mình cũng thắc mắt. không thể nào mà có 1 số người úp được nghề ( cấp 3. 4080 )
    mỗi ngày cho khoảng 600d. nếu có đấu dư thì hôm sau nó trừ vào khoảng + thêm.
    như vậy tức là úp không bao giờ được.
    giờ chỉ có thể lỗi "bug"
    hoạc 1 cái gì đó ta chưa biết
    có thể là ac của mấy bạn GM đó. để chặn AE lấy bí kíp chế đồ. nếu như vậy thì tiêu.
    cái này rất nhiều rất nhiều người thắc mắt. ai giải thích hợp lý đi.
    thật ra cũng chăng có gì là bí mật với bí quyết hết,đơn giản là biết nhìn về tương lại.Rất đơn giản vi du bạn đang ở nghề lv 3 muốn up lên 4 nhanh hơn người khác 1-2 ngày,nghề lv 4 cần 9840 tâm đắc lv 3 40xx(ko nhớ rõ) 1 ngày bạn dc khoảng 1k-1k2 tâm đắc.tính ra up tưng ngày bạn sẽ mất khoảng 4-5 ngày để lên.nhưng ko có 1 cách chỉ 2 -3 ngày la bạn đã có thể up nghề 4.tích lũy lại tâm đắc trong 2-3 ngày (bạn sẽ có khoảng 3-4k tâm đắc)khi đó bạn đi kc npc cố gắng để ý kc đến turn 10-11 (khi đó tâm đắc tích lũy của bạn sẽ còn khoảng 100 hoặc nhỏ hơn.đến lần kc tiếp theo ăn cục nhân x2 tâm đắc ==> turn đó sẽ dc x2 điểm ( khoang 2k cho turn kc 11 va gần 3k cho turn 12) lúc đó sẽ + hết cho bạn và bạn sẽ đc vượt ngưỡng khoảng 2-3k tâm đắc( tương đương 2 ngày) Lưu ý: số tâm đắc bạn nhận dc sẽ bị - vào các ngày tiếp theo cho đến khi bạn hết mới tích lũy tiếp(đây ko phải bug chỉ là 1 cách vay trc tâm đắc để up thôi ^^) hiểu nôm na nó là như thế.vấn đề bạn phải tính toán sao cho khi ăn cục x2 sẽ đủ điểm để lên còn nếu ko bạn sẽ chậm lại ít nhất 2 ngày (cả 1 nghệ thuất đấy ko phải cái gì cũng đổ lỗi cho GM hay nph đâu)và nói thật đấy chẳng khác tính năng game vì phiên bản nào cũng thế từ china USA EU vn thailand cubi đều dc

4. Cảm ơn S3venUp về bài viết này:

Oldfriend (09-08-2013)

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    5

Quote Nguyên văn bởi S3venUp Xem bài viết
    thật ra cũng chăng có gì là bí mật với bí quyết hết,đơn giản là biết nhìn về tương lại.Rất đơn giản vi du bạn đang ở nghề lv 3 muốn up lên 4 nhanh hơn người khác 1-2 ngày,nghề lv 4 cần 9840 tâm đắc lv 3 40xx(ko nhớ rõ) 1 ngày bạn dc khoảng 1k-1k2 tâm đắc.tính ra up tưng ngày bạn sẽ mất khoảng 4-5 ngày để lên.nhưng ko có 1 cách chỉ 2 -3 ngày la bạn đã có thể up nghề 4.tích lũy lại tâm đắc trong 2-3 ngày (bạn sẽ có khoảng 3-4k tâm đắc)khi đó bạn đi kc npc cố gắng để ý kc đến turn 10-11 (khi đó tâm đắc tích lũy của bạn sẽ còn khoảng 100 hoặc nhỏ hơn.đến lần kc tiếp theo ăn cục nhân x2 tâm đắc ==> turn đó sẽ dc x2 điểm ( khoang 2k cho turn kc 11 va gần 3k cho turn 12) lúc đó sẽ + hết cho bạn và bạn sẽ đc vượt ngưỡng khoảng 2-3k tâm đắc( tương đương 2 ngày) Lưu ý: số tâm đắc bạn nhận dc sẽ bị - vào các ngày tiếp theo cho đến khi bạn hết mới tích lũy tiếp(đây ko phải bug chỉ là 1 cách vay trc tâm đắc để up thôi ^^) hiểu nôm na nó là như thế.vấn đề bạn phải tính toán sao cho khi ăn cục x2 sẽ đủ điểm để lên còn nếu ko bạn sẽ chậm lại ít nhất 2 ngày (cả 1 nghệ thuất đấy ko phải cái gì cũng đổ lỗi cho GM hay nph đâu)và nói thật đấy chẳng khác tính năng game vì phiên bản nào cũng thế từ china USA EU vn thailand cubi đều dc
    Mình không còn chơi nữa, định trả lời mà có bạn đã trả lời rồi. Đây là bí quyết vay trước tâm đắc nghề, chả phải bug). Thường thì ai cũng giống ai, có cùng tổng số điểm tâm đắc. Tuy nhiên, vay trước giống như bạn trên đã nói, cố gắng up tâm đắc gần sát ngưỡng có thể, ví dụ mình làm trù sư, ngày nay mình còn 1k tâm đắc sống phải up, mình cố gắng chế tạo để tâm đắc nghề lên gần sát, thường là còn gần thì mình chế bánh bao hay màn thầu, có ít điểm tâm đắc, sao cho điểm tâm đắc mình lên 999 điểm, tức là chưa đủ tâm đắc của ngày. Sau đó mình chọn cái nào chế có tâm đắc cao nhất (thường là nhai mấy cuốn sách có từ nhiệm vụ ngày, sách cao có tâm đắc cao, hoặc chơi xếp hình với sư phụ đến vòng cao), trước khi nhai sách hoặc xếp hình vòng này mình nhai loại thuốc nhân 4 tâm đắc sống, thế là mình có điểm cao chất ngất, có thể lọt ngay vào top. Để đứng top thì mình chọn đến sát ngày Chủ nhật hãy làm, vì thứ hai là xếp hạng top.
    Tuy nhiên, cũng phải nói lại, đây là cách vay mượn trước, chứ không phải được cộng thêm tâm đắc sống, cái chính để có top là vẫn phải chế tạo (đối với nghề chế tạo) hoặc nghề kỳ, cầm thì phải luyện tập, mới có điểm nghề cao thì mới đứng top được (vì xếp hạng nó căn cứ vào cùng level nghề, mà có điểm nghề cao (không phải điểm tâm đắc sống nhé).
    Hy vọng các bạn chơi mới đỡ bức xúc vì lý do sao không đua top được.
    Trân trọng.

Cảm ơn
    8

Có cách này k bit có đúng k, nhưng ít ra mình áp dụng đã thành công

Các bạn rê chuột vào cái dòng tâm đắc sống, nó có ghi tổng tâm đắc tich luỹ tối đa có thể nhận được ý. Phía dưới cùng có ghi điểm tích luỹ hiện tại khi bạn chế đồ.

Ví dụ, ngày đầu bạn k chế đồ, mà chơi game với NPC hết điểm tâm đắc tối đa (mình mỗi ngày đc tầm ~900d) thì sang ngay hôm sau, hệ thống vẫn sẽ cho thêm ~900d.

Nhưng, Khi mình k chơi game, mà dùng cả 900d đấy chế đồ, đc cái điểm tâm đắc tích luỹ hằng ngày (ví dụ chế đồ đc tầm 400d tích luỹ), thì sang ngày hôm sau, thay vì đc 900d tâm đắc tối đa như bình thường, thì bạn còn có thể đc cộng thêm 400d nữa, tổng cộng là 1k3 . Và hiện tại nghề may của mình sắp up lv6 (mặc dù tốn bỏ lỡ 2 ngày chế bánh bao, rồi mới sang nghề may, nhưng hiện tại tâm đắc may của mình đã 34k, hơn hẳn thèn bạn học may ngay từ ngày đầu tiên).

Mình và bạn mình đã test, 1 thèn thử chơi game và 1 thèn chế đồ, sang ngày hôm say, thèn chế đồ đc điểm tích luỹ tối đa nhìu hơn thèn chơi game (2 thèn đều lv5 nghề).

Chút chia sẽ, nếu k đúng mong đừng gạch đá

Sơ Học Sạ Luyện

Cảm ơn
    0

Quote Nguyên văn bởi o0HaoThien0o Xem bài viết

Có cách này k bit có đúng k, nhưng ít ra mình áp dụng đã thành công

Các bạn rê chuột vào cái dòng tâm đắc sống, nó có ghi tổng tâm đắc tich luỹ tối đa có thể nhận được ý. Phía dưới cùng có ghi điểm tích luỹ hiện tại khi bạn chế đồ.

Ví dụ, ngày đầu bạn k chế đồ, mà chơi game với NPC hết điểm tâm đắc tối đa (mình mỗi ngày đc tầm ~900d) thì sang ngay hôm sau, hệ thống vẫn sẽ cho thêm ~900d.

Nhưng, Khi mình k chơi game, mà dùng cả 900d đấy chế đồ, đc cái điểm tâm đắc tích luỹ hằng ngày (ví dụ chế đồ đc tầm 400d tích luỹ), thì sang ngày hôm sau, thay vì đc 900d tâm đắc tối đa như bình thường, thì bạn còn có thể đc cộng thêm 400d nữa, tổng cộng là 1k3 . Và hiện tại nghề may của mình sắp up lv6 (mặc dù tốn bỏ lỡ 2 ngày chế bánh bao, rồi mới sang nghề may, nhưng hiện tại tâm đắc may của mình đã 34k, hơn hẳn thèn bạn học may ngay từ ngày đầu tiên).

Mình và bạn mình đã test, 1 thèn thử chơi game và 1 thèn chế đồ, sang ngày hôm say, thèn chế đồ đc điểm tích luỹ tối đa nhìu hơn thèn chơi game (2 thèn đều lv5 nghề).

Chút chia sẽ, nếu k đúng mong đừng gạch đá
    Điều thứ 1: chế đồ để dc hết tâm đắc tích lũy là cả 1 vấn đề (khả năng bạn nhìn nhâm sang tích lũy tâm đắc nghề) ví dụ với 900d / 1 ngày ==> it nhất chề 30c cấp 3 (hoặc 45c cấp 2) tương đương 900 thể lực / 1 ngày (điều này là ko thể)
    Điều thứ 2: ko có chuyện hệ thông lại cho người này 900d lại cho người kia 1k3 như bạn nói(chỉ có thể vay trc hệ thống và sẽ bị trừ vào các ngày tiếp theo).Theo mình chắc bạn nhìn nhầm cái điểm tích lũy tâm đắc và tích điểm của nghề rồi

Sơ Học Sạ Luyện

Cảm ơn
    11

Lộ bí kíp hết rồi, phen này đua top sẽ cực khổ lắm đây :v

Sơ Khuy Môn Kính
    Cảm ơn
    5

Bug nghề là 1 nghệ thuật..........

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Thế có nghĩa là ai vào chơi trước là có nhiều điểm tâm đắc hơn hả

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Quote Nguyên văn bởi S3venUp Xem bài viết
    Nhiều lúc tui cho xếp hình với Sư Phụ bị ức chế lắm, hắn xuất nhiều skill rất bá đạo, máu của hắn thì ngày càng tăng nữa. Ghét nhất chiêu "Hấp tinh đại pháp" (ăn hết màu nào đó, sau đó, bùm bùm bùm, vậy là mình hết đồ để ăn). Bạn cho tui hỏi:
    - làm sao để tăng máu bản thân?
    - mình có thể học skilll đc k? Tui muốn học skill hấp diêm - "hấp tinh đại pháp" đó có đc k?
    - nếu mình thua nó, điểm tâm đắc mình nhận đc sau đó có bị giảm k?
    Cảm ơn.