Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1
    Kỳ Tài
    Cảm ơn
    5

Mặc định Hướng dẫn làm nhiệm vụ do thám bằng clip

xin chào tất cả anh em, hôm nay nhân dịp mua xịt cái AHT để test game, BDN sẽ hướng dẫn anh em làm Q do thám môn phái bằng clip và hình ảnh. Trước hết để nhận Q do thám môn phái anh em cần tiếp cận được đến map môn phái cần do thám. Có 2 cách tiếp cận:
    -cách 1: sử dụng lệnh bài "thích thám chưởng môn lệnh" (nhận Q do thám từ chưởng môn phái của mình) Q này là Q phụ thêm vào do thám môn phái, gặp chưởng môn nhân phái mình rồi chọn môn phái muốn dịch chuyển nhanh sang để do thám.
    -cách 2: dịch chuyển thủ công bằng ngựa hoặc xa phụ, đơn giản hơn là nếu đã có lưu điểm dịch chuyển môn phái rồi thì bấm T lên để dịch chuyển nhanh qua
    Sau khi đến được môn phái cần do thám các bạn có thể bấm phím N chọn tab môn phái --> do thám môn phái , sau đó tìm npc để nhận nhiệm vụ hoặc bấm luôn vào nút [tham gia] để dịch chuyển đến 1 điểm bất kỳ tại môn phái đó

sau đó là tim người để do thám, có 2 kiểu người chơi offline
    -/1 là môn đồ do thám để ta lấy thông tin,

-/2 là môn đồ tuần tra gây cản trở cho bạn

sử dụng kỹ năng đầu tiên chỉ dùng được với môn đồ do thám để lấy 1 điểm do thám ,

kỹ năng thứ 2 sử dụng được trên người chơi offline làm nhiệm vụ do thám môn phái sẽ nhận 3 điểm (có tỷ lệ rớt ra bí kíp nâng cấp kinh mạch sẽ nói sau này) và người chơi offline làm nhiệm vụ tuần tra sẽ rớt ra lệnh bài giảm 30 điểm sơ hở , sử dụng kỹ năng 2 nếu thất bại tăng 100 điểm sơ hở và bị trói chân 20s

người chơi online tuần tra sẽ có biểu tượng trên đầu

-/cách thứ 3 là tìm npc làm nhiệm vụ nội ứng do thám (nói chuyện với npc để đưa tín vật cho npc)

*chú ý : không nên gần người chơi offline làm nhiệm vụ tuần tra vì họ có kỹ năng làm tăng 30 điểm sơ hở của mình, cũng như người chơi online làm nhiệm vụ tuần tra, nếu bị phát hiện (100 điểm)thì lúc này người chơi online môn phái làm nhiệm vụ tuần tra môn phái và npc tuần tra (rất mạnh) có thể tấn công bạn
    sau khi do thám thành công (max 10/10 điểm) có thể về môn phái lĩnh thưởng (10/10 sẽ được 50L bạc khóa + 20 bình hàn nha thảo + 2 lệnh bài môn phái, nếu chỉ lấy lệnh bài thì 1/10 điểm là được)
    npc trả nhiệm vụ hình mặt người trùm kín mặt trên giao diện bản đồ phím M

clip:

"Đào hoa ảnh lạc bay thần kiếm
    Bích hải triểu sinh trỗi ngọc tiêu"

2. Cảm ơn buondongnat về bài viết này:

NumberOne (18-08-2014)