Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 39
    Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Red face [BLTC]--Hướng dẫn mua "Danh Tuấn Giang Hồ" cho những bạn không có khả năng nạp vip

Nội dung hướng dẫn: Hướng dẫn cách kiếm tiền nạp "Danh Tuấn Giang Hồ", và một số kinh nghiệm mình đúc kết được từ khi bắt đầu chơi game đến nay.
    Tên NV:CaMạnĐằng Server: Đào Hoa

Đầu tiên mình xin nói về "Danh Tuấn Giang Hồ". Nói chung là "Danh Tuấn Giang Hồ" rất là vip hết, lợi thì nhiều mà hại thì chả thấy đâu.
    Sẽ có bạn nói là hại túi tiền, vì hại túi tiền nên thành ra có rất nhiều người không có "Danh Tuấn Giang Hồ". Vậy làm sao để loại bỏ cái hại túi tiền này? Đó là kiếm lượng. Có 1 cách thuận lợi để kiếm lượng đó là bán lệnh bài môn phái, mỗi cái 1 lượng. Muốn có lệnh bài môn phái các bạn có thể tham gia hoạt động do thám, thụ nghiệp. Nếu bạn nói bạn không có thời gian để đi do thám, thì có cách để do thám nhanh, đó là: sau khi nhận nhiệm vụ do thám ở chưởng môn, và được chường môn đưa đến map do thám, bạn chỉ lấy 1 điểm tình báo rồi tự đoạn kinh mạch(mua ở NPC võ sư), nhảy núi, kéo 1 bầy quái cho nó đánh bạn đến chết, nói chung là tự sát, rồi chọn về thành trị thương.
    Lưu ý: phải lưu chỗ trị thương ở phái của bạn.
    Bạn không biết lưu chỗ trị thương như thế nào, vậy thì bạn về phái của mình, rồi chết, sau đó chọn trị thương lân cận, lúc tỉnh dậy bâm M, bạn sẽ thấy mình đang đứng cạnh icon hình ngôi nhà, bạn bấm vào icon đó, nhân vật của bạn sẽ tự động nói chuyện với NPC, chọn dòng ta muốn trị thường ở đây. Vậy là bạn đã có thể trị thương ở phái rồi đó.
    Thêm nữa là bạn nên chừa 1 slot thần hành để khi chưởng môn không giúp bạn đến map do thám nữa, thì bạn tự thần hành đến map của 1 môn phái đã lưu, rồi bâm N, chọn tab phái, chọn do thám, chọn tham gia để tiến hành do thám.
    Nếu do thám đầy đủ, thụ nghiệp môn phái đầy đủ thì bạn sẽ có 140 lệnh bài từ do thám, khoảng 42 lệnh bài từ thụ nghiệp, 1 lượng 1 cái thì bạn có khoảng 182 lượng, trừ phí giao dịch 5% thi ban có khoảng 173 lượng, 173 lượng chưa thể mua "Danh Tuấn Giang Hồ", vậy nên hãy lập thêm 1 acc clone, luyên nc 1 môn phái cho clone đó lên 5, tốt nhất nên gia nhập võ đang. Vì núi võ đang là nơi tập trung luyện công nhóm. Bạn chỉ việc vào phái nhận nc1, lên núi luyên cộng nhóm cho lên 5. Sau khi nc 1 clone của bạn lên 5, thì bạn chỉ việc do thám, thụ nghiệp như acc chính. Vậy kết quả là bạn lai có thêm 182 lệnh bài. Nếu thấy thụ nghiệp clone lâu bạn không cần thụ nghiệp, lập thêm 1 acc nc1 lên 5 nữa để do thám là được. [B][COLOR="#FF0000"]
    (ảnh icon NPC đổi nc mình để phía dưới nhớ xem để biết nhé)
    Và như vậy bạn đã có thể mua "Danh Tuấn Giang Hồ" rồi đó. Nếu bạn chăm chỉ fam lệnh bài bằng nhiều clone, tiền bạn vừa sài vừa vứt cũng được :)) vứt cho mình nhé :)) Mình cám ơn.
    Đây là video mình lấy trên youtube cho những ai không biết về nhiệm vụ do thám:

Mình xin trích dẫn cm của 1 bạn trong bài viết này tại thấy ý của bạn ấy hay, nhưng mà mình chưa test, chỉ mới lên mạng tìm hiểu, giờ mình post lên đây để giải thích rõ ý của bạn ấy:
    Quote Nguyên văn bởi Lực Dồn Dồn Xem bài viết
    mem cũ chia sẻ cho bạn cách kiếm lb nè :)) tạo 10 acc clone, mua sách nội công 3 trang 1 ăn zo sẽ mở đc các hộp quà tân thủ (tổng cộng 100c đóng thành 1 hộp, hộp đó ko khóa và bán đc)
    Sách nc 3 trang 1 hình như là tốn 15 lệnh bài là có thể có, để có được nc3 bạn phải đạt 70k danh vọng và nc 2 tầng 30. Sau đó dùng 15 lệnh bài đến icon như trong hình sau

Hoặc bạn vào đây để tham khảo thêm về nc 3 http://diendan.gosu.vn/threads/41076...-cua-duong-mon
    Đổi trang 1 nội công 3, rồi đưa cho clone của bạn, clone của bạn học xong trang này thực lực clone lập tức đạt Lô hỏa thuần thanh, lúc này mở túi quà tân thủ sẽ được 100 lệnh bài, đóng hộp tốn 50 lượng để giao dịch. Vậy làm theo cách này các bạn tốn 15 lệnh bài và 50 lượng để có 100 lệnh bài. Mình không chắc lắm với cách này, tại mình ko biết nc3 đổi ra có bị khóa không, rồi thực lực lô hỏa thuần thanh đã mở hết đc túi quà tân thủ chưa, mở ra có được 100 lệnh bài không. Tại mình là ng mới chơi nên không rõ, còn túi quà tân thủ mình mở có 1 lần giờ lâu quá mình quên mất tiêu là đc bao nhiêu cái lệnh bài rồi, bạn nào biết thì chia sẻ nhé.

Fam hảo cảm: Cách nhanh nhất là làm những nhiệm vụ nhỏ ở các map, tìm NPC cho những nhiệm vụ này bằng cách bấm L chọn tab tiến cử. Sau khi hoàn thành những nhiệm vụ này, các bạn sẽ được NPC tặng cho 1 cái hộp. Mở hộp bạn sẽ được 1 loại vật phẩm đặc biệt, ở tô châu thì nó có hình cái Ô hay còn gọi là cái Dù, có cả con bọ màu vàng nữa, nhưng con này nên vứt đi.Ở các máp khác nhau loại vật phẩm này sẽ có tên và hình dạng khác nhau, nhưng đặc điểm chung của những loại vật phẩm này là: khi ban trỏ chuột vao nó, sẽ có chú thích "tặng cho NPC tăng nhiều hảo cảm".
    Làm loạt nhiệm vụ nhỏ ở các map này rất nhanh và không tốn nhiều thời gian lắm, cho nên sẽ rất dễ kiếm loại vật phẩm nói trên. Lưu ý, sau khi bạn nhận 1 nhiệm vụ nhỏ của map, nhiệm vụ này sẽ không còn xuất hiện trong bảng tiến cử của chữ L nữa. Cho nên hãy ghi lại tọa độ nhận nv vào 1 cuốn sổ để hôm sau, hôm sau nữa, và sau sau nữa muốn làm thì chạy lại tọa độ đó nhận.

Kì Ngộ:
    Mình đọc được ở 1 wed cửu âm của 1 cái hội những người Việt chơi cửu âm bên các nước khác, có ghi lại cách đạt được kì ngộ trong vòng 30s :)) và đây là link: http://w11.zetaboards.com/MauriceLeB...pic/8399596/1/ các bạn tự tìm hiểu nhé.
    Theo ý kiến của riêng mình, để có được kì ngộ:
    1. Làm những việc mà NPC thích.
    2. NPC thích những người nổi tiếng, danh vọng cao, điểm hiệp ác cuồng tà cao, điểm lịch luyện nhiều.
    3. Làm 1 hành động đặc biệt có khả năng gây chú ý cho NPC, ví du: giết người chơi ac liên tuc 25 lần.
    4. Có hảo cảm, bạn bè, chí hữu với nhiều NPC của 1 map, những NPC đó không cần phải là NPC cho kì ngộ.
    5 Thu thập được thông tin bát quái, tăng thêm tỷ lệ.

Kì ngộ có thời gian CD nên mới dẫn đến tính chất hên xui. 1 số kì ngộ 1 khi xuất hiện thì sẽ có 1 khoảng thời gian không xuất hiện lại. Do đó có những bạn biết cách fam kì ngộ sẽ không chỉ hay hướng dẫn những người khác. Nên hầu như không có phương pháp cụ thể để đạt được kì ngộ.
    Tỷ lệ mỗi người nhận được kì ngộ được chia đều cho mọi người tiếp xúc với NPC, sau đó từng người là ác hiệp cuồng tà, danh vọng chênh lệch, hảo cảm sai khác, thường ngày làm những việc khác nhau dẫn đến tỷ lệ kì ngộ đến với mỗi người lại khác đi rất nhiều. Thành ra có người là thánh ngộ, có người thì chơi từ hồi game mới có đến h vẫn chả biết mùi kì ngộ nó là thế nào. NPC kì ngộ thường tìm bạn khi bạn đang tham gia 1 sự kiện nào đó, vậy nên nếu đứng không, không làm gì thì hãy tham gia tuần tra môn phái rồi hãy đứng không.
    Sau đây mình sẽ kể 1 số kì ngộ mà mình đã từng nhận, và những việc mình làm mà mình nghĩ là nguyên nhân mình nhận được kì ngộ:
    Một hôm mình đang do thám QTĐ, sau khi lấy đủ 10 tin tình báo, mình đốt lửa ăn bánh bao. Thì có 1 NPC CLC chạy lại cho cái kì ngộ kếu là đi vận chuyển gì đó bị phong cẩu tập kích và yêu cầu mình đánh máy cái con phong cẩu thường nhân này. Sau khi hoàn thành nv NPC cho thì mình được vài vật phẩm liên quan đến độc sư. Trước đó mình có fam hảo cảm với 3 NPC ở CLC, danh vọng mình lúc đó khoảng 30 vạn, là hiệp hơn 600 điểm.
    Một lần khác cách lần gặp kì ngộ trên hơn 1 tuần, mình cướp tiêu ở Tô Châu liên tục mấy ngày liền. Thì có NPC CLC cho kì ngộ. NPC yêu cầu gặp 1 NPC khác và NPC đó cho mình cái bệ độc sư.
    Cả 2 NPC CLC mình đều không có hảo cảm.
    1 lần nữa là lúc mình đang trong pt, cười ngựa chạy từ map nga my sang Thành Đô. 1 NPC chạy theo cho mình 1 vật phẩm, yêu câu đánh Bạch Mã quan quân ở Lạc Dương. Đánh xong trả nv thì được cái bàn may 1 Lạc Dương. Trước đó mình cũng cướp tiêu ở Lạc Dương rất nhiều. Danh vọng mình lúc này là 90 vạn, điểm hiệp 876, ác 660, kiệt ngạo 326. Npc này mình cũng không có hảo cảm gì. Và hành động đặc biết của mình trước khi nhận kì ngộ là pk 4 người chơi ác danh tại Lạc Dương.
    Kì ngộ vô căn môn, bạn mình có được bằng cách giết người chơi hiệp liên tục. Điểm PK lúc đó của bạn này rất cao.
    Các bạn cũng làm thử xem có được kì ngộ không nhé.

Vấn đề tu vị khi mới gia nhập game của người mới chơi:
    Các bạn nên gia nhập vô môn phái khi mới chơi game, rồi luyện nc tọa vong lên 12, sau đó đên nông phu học nghề, rồi học thêm 1 nghề chế tạo nữa, có thể là trù sư, rồi đến cổng thành bắc thành đố gia nhập từ gia trang:
    [CENTER]
    Sau khi vào được từ gia thì đến NPC trang chủ nhận quà tu vị, nhận đủ 2 triệu tu vị thì phản sư, làm nhiệm vụ chường 1 vô môn phái, làm tiếp nv chường 2. Sau khi làm nhiệm vụ chường 2 xong, đến NPC xa phu gần nông phu thành đô đối thoại, chọn dòng nhiều chữ nhất để nhận nv, nó sẽ kêu bạn chạy đến chỗ ông sư gần kim lăng nhận thư tiến cử vào 8 phái. Lúc này bạn có thể vao 8 phái hoặc vào các thế lực giang hồ khác.
    Kích hoạt huyệt vị kinh mạch lên 36, 72 mà không có tiền mua nc 1 các phái:
    Các bạn nên chọn trước 4 mạch muốn khai thông huyệt vị, rồi tùy theo mỗi mạch mà chọn phái để gia nhập tương ứng với mạch đã chọn. Sv đang giai đoạn nc khác 1 nên khi gia nhập phái hãy cố găng thuyết phục 1 người chơi cấp độ nc đạt giới hạn thực lực tối đa (ví dụ: nc 2 là đăng phong tạo cực) nhận bạn làm sư đệ nc. Sau khi bạn có sư huynh, bạn luyện nc cho đến khi khai mở huyệt vị, lúc đó tiến hành phản sư

rồi đên Tô Châu nhận bồi thường.

Bạn sẽ được nhận 80% bồi thường, bạn vào phái khác để nhận sư huynh tiếp, lại phản sư tiếp, hoặc bạn ở lại 1 phái mà bạn thích với 80% đền bù thì ban sẽ mở thêm được 1 mạch nữa, mà không mất thời gian và tu vi hay tiền bạc.
    Lưu ý: 30 ngày mới được phản sư 1 lần, phản sư sẽ mất hết nc, chiêu thức, danh vọng và vật phẩm thưởng danh vọng môn phái, chỉ còn kinh mạch nếu đã khai huyệt vị, và 80% dền bù chuyển hóa tu vị thằng vào nội công nếu vào phái khác. Vậy là luyên NC 1 lần bạn mở được 2 kinh mạch, hoặc có thể hơn thế nữa.
    Lưu ý: Nên để phái mà bạn muốn ở lại mãi mãi để vào sau cùng.
    Phản sư 1 phái 2 lần, gia nhập lại phái đó lần thứ 3 sẽ bị ghẻ lạnh, ảnh hưởng đến tầng nc và tầng chiều thức.

Báo danh tham gia chiến trường U Vân Thập Lục Châu để có được set skill Lưu Vân Kiếm Pháp. Chi tiết trong link http://cuuam.gosu.vn/home/su-kien/ti...-luc-chau.html
    còn đây là clip Lưu Vân Kiếm Pháp, nhìn khá là dị đẹp mà còn free nữa, chỉ việc cày khi bạn đạt thực lực ngạo thị quần hùng
    [/QUOTE]

Sau đây là một số phím tắt mà hầu như các bạn mới chơi game không biết:
    Phím U: nơi tập trung cái loại danh hiệu. Ví dụ: Thanh Danh Hiển Hách
    Phím I: nơi tập trung các loại nghề nghiệp.
    Phím N: nơi tập trung danh sách tất cả các hoạt động trong ngày.
    Theo mình thì 3 phím này là quan trọng nhất, đặc biệt là phím N. Mình nghĩ là những bạn mới chơi nên bỏ 1 chút thời gian, bấm từng chữ cái trên bàn phím để biết được công dụng của các phím đó.

Tên Kinh Mạch và phái tương ứng để mở mạch:

-Túc dương âm vị kinh : Thiếu Lâm
    -Túc thiếu âm thận kinh: Võ Đang
    -Thủ thái âm phế kinh: Nga Mi
    -Thủ thái dương tiêu tạng kinh: Cái Bang
    -Túc quyết âm can: Quân tử đường
    -Túc thái âm ti: Đường môn
    -Thủ thái dương tam kinh: Cực lạc cốc
    -Thủ thái dương đảm kinh: Cẩm y vệ

Trình tự chơi game cho những bạn mới bắt đầu chơi, sau khi sv mở nc 3:

Đầu tiên, mình nghĩ các bạn nên chọn 1 trong 8 đại phái, phái này phải là phái mà bạn không muốn gắn bó lâu dài, và có mạch mà bạn muốn khai mở. Sau đó bạn nhận sư huynh nội công 2 hoặc 3 nếu có. Nếu nhận được sư huynh bạn sẽ có nội công 2 hoặc 3 tương ứng với loại sư huynh nội công mà bạn nhận. Bạn học nội công 2 hoặc 3, chỉ luyện nc 2 hoặc 3 không luyện nc 1. Luyện đến 30, tiến hành phản xuất sư môn. Lúc này bạn có 1 mạch 72 và 80% đền bù ở Tô Châu. Sau khi phản sư môn bạn gia nhập vô môn phái. Mục đích gia nhập là để lấy 2 bộ võ học " Cuồng Phong Đao", "Khôi tinh đấu thích". Sau khi là Vô môn phái bạn gia nhập Từ gia trang (mục đích là để lấy cầu hỏa lv 1, cầu hỏa lv 1 xuất sư Từ gia trang vẫn không bị xóa, buff cầu hỏa cũng rất tốt).Bạn dùng 80% đền bù ở Tô Châu để luyện Hàn Băng Chân Khí(nếu bạn muốn mở mạch đan điền), và luyện NC 1 từ gia trang lên 36 để xuất sư. Sau khi xuất sư Từ Gia thì bạn qua kim châm, gia nhập Kim Châm giúp bạn có được bộ phi châm đánh từ xa. Bạn không cần luyện nc kim châm, chỉ cần làm nv kim châm mỗi ngày và dùng lệnh bài kim châm đổi hêt 7,8 tầng skill kim châm, Sau 3 tuần chăm chỉ làm nv kim châm thì lúc này bạn đã đủ điều kiệm xuất sư kim châm, và cũng vừa đủ bô skill kim châm lv7(quá trinh gia nhập kim châm bạn phải có danh tuấn, nếu không thì sẽ không đổi đủ tầng võ học). Xuất sư kim châm, bạn chọn phái mà bạn thích. Tiếp tục nhận sư huynh, chỉ luyện nc cao nhất của phái mà bạn có thể luyện, ko luyện nc 1. Như vậy sau 1 quá trình, bạn đã mở được 2 mạch, có bộ skill kim châm, buff cầu hỏa 1 từ gia, 2 bộ skill và nc hàn băng của Vô môn phái.

Phía dưới là 1 số hình ảnh mà mình nghĩ là mọi người cần biết:
    Hình số 1 là danh sách NPC kì ngộ và vật phẩm thưởng của NPC kì ngộ tương ứng.
    Hình số 2 là danh mục quà hàng ngày của "danh tuấn giang hồ" bảo gồm 3 loại trứng mỗi loại 10 quả(là đạo cụ của event đập trứng), 2 bảo vật tăng cường kinh mạch (cái này không có "danh tuấn" thì rất khó kiếm nhưng lại rất cần thiết), ngoài ra còn có tiền vàng thời trang và linh tinh khác.
    Hình được đính kèm Hình được đính kèm
    Lần sửa cuối bởi TửMộc; 19-11-2014 lúc 07:34 AM

2. Có 26 thành viên cảm ơn TửMộc cho bài viết này:

AntiMohaMet (18-11-2014), Băng Giá (30-11-2014), Chị Bưởi (15-11-2014), Colobache (18-11-2014), Daric (19-11-2014), Em Gái Gosu (18-11-2014), Ghê Hông (17-11-2014), Go Away (18-11-2014), GOSU91401925206 (18-11-2014), Hồng Châu (14-11-2014), Huyền thoại anh hùng (18-11-2014), itaku (15-11-2014), Kon1998 (19-11-2014), Lê đôi bàn chân (18-11-2014), LuCiQue (18-11-2014), Mít ti đay (18-11-2014), MiMiKitty (18-11-2014), Phát Thánh Thiện (18-11-2014), SiuBờLách (15-11-2014), Ta Thích Thì Ta Nhích (16-11-2014), Thứ sáu (18-11-2014), Tusaker (23-11-2014), Tuyên Nguyễn (18-11-2014), Twinkle_Star (31-12-2015), uglygirl (17-11-2014), Và em hãy nhớ là (18-11-2014)

Cảm ơn
    266

Mặc định Re: [BLTC]--Hướng dẫn mua "Danh Tuấn Giang Hồ" cho những bạn không có khả năng nạp vip

sài ảnh của ta, dc quà nhớ chia nhá .

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Mặc định Re: [BLTC]--Hướng dẫn mua "Danh Tuấn Giang Hồ" cho những bạn không có khả năng nạp vip

Quote Nguyên văn bởi Minh Tiến Xem bài viết
    sài ảnh của ta, dc quà nhớ chia nhá .
    nếu mình được giải 1 bộ võ học, bạn vào game pm mình để minh chia nhá

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    7

Bạn ơi. Lệnh bài có được từ nhiệm vụ do thám là Khóa mà. Làm sao mà bán được?

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Quote Nguyên văn bởi ass nở hoa Xem bài viết
    Bạn ơi. Lệnh bài có được từ nhiệm vụ do thám là Khóa mà. Làm sao mà bán được?
    cách đơn giản nhất, bạn cử rao bán lệnh bài môn phái, người mua sẽ dắt bạn đến tận nơi đổi nội công 2, bạn chỉ việc hỏi và show lệnh bài cho người mua xem là xong.(chỗ đổi nội công cũng là chỗ đóng hộp lệnh bài bạn nhé)
    Lần sửa cuối bởi TửMộc; 15-11-2014 lúc 01:47 PM

7. Cảm ơn TửMộc về bài viết này:

ass nở hoa (15-11-2014)

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    2

mình newbie đọc cái này mới biết là lệnh bài bán đc, hôm qua làm theo mua được danh tuấn rồi hị hị

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    2

Quote Nguyên văn bởi Ta Thích Thì Ta Nhích Xem bài viết
    mình newbie đọc cái này mới biết là lệnh bài bán đc, hôm qua làm theo mua được danh tuấn rồi hị hị
    up................................................ ...............
    Lần sửa cuối bởi Ta Thích Thì Ta Nhích; 16-11-2014 lúc 10:08 AM

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    0

Quote Nguyên văn bởi TửMộc Xem bài viết
    Nếu do thám đầy đủ, thụ nghiệp môn phái đầy đủ thì bạn sẽ có 140 lệnh bài từ do thám, khoảng 42 lệnh bài từ thụ nghiệp, 1 lượng 1 cái thì bạn có khoảng 182 lượng, trừ phí giao dịch 5% thi ban có khoảng 173 lượng
    Cái này ko hiểu cho lắm. Do thám đầy đủ thì dc 110 lb, thụ nghiệp nếu có vip thì 55điểm/1 lần (5lb), ko vip thì chỉ dc 10 điểm = 1lb. Tính ra dùng clone ko vip 1 tuần kiếm dc 117lb hoặc ~150lb (có vip), 182lb kiếm đâu ra ta. Còn bán 1l/1lb nếu đóng hộp thì tốn 50b, tính ra 100lb chỉ thu về 45b sau thuế.

Quote Nguyên văn bởi TửMộc Xem bài viết
    tuy nhiên nếu bạn không muốn mất 50 lương cho việc đóng hộp lệnh bài thì bạn nên cho clone của mình làm hết nhiệm vụ chương 1, và nhiệm vụ chính tuyến môn phái. Sau khi làm xong 2 nhiệm vụ đó, clone của bạn đã có thể đổi nc 2 để bán, như vậy bạn sẽ không mất 50 lượng đóng hộp lệnh bài để có thể giao dịch.
    Nếu clone nc 1 ở mức 5 đủ để do thám + làm hết q môn phái và truyền kỳ, thì đổi nc2 ra sao ???
    NC2 đổi bằng lệnh bài ở phản đồ môn phái thì sẽ khóa sau khi mua và dk là nc2 tầng 36.
    Còn đổi ở NPC nc2 môn phái thì chỉ dc thẻ bài từng tầng và dk là 30k danh vọng.

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    0

Kích hoạt huyệt vị kinh mạch lên 36, 72 mà không có tiền mua nc 1 các phái:[/COLOR][/B]
    Các bạn nên chọn trước 4 mạch muốn khai thông huyệt vị, rồi tùy theo mỗi mạch mà chọn phái để gia nhập tương ứng với mạch đã chọn. Sv đang giai đoạn nc khác 1 nên khi gia nhập phái hãy cố găng thuyết phục 1 người chơi cấp độ nc đạt giới hạn thực lực tối đa (ví dụ: nc 2 là đăng phong tạo cực) nhận bạn làm sư đệ nc. Sau khi bạn có sư huynh, bạn luyện nc cho đến khi khai mở huyệt vị, lúc đó tiến hành phản sư

rồi đên Tô Châu nhận bồi thường.

Bạn sẽ được nhận 80% bồi thường, bạn vào phái khác để nhận sư huynh tiếp, lại phản sư tiếp, hoặc bạn ở lại 1 phái mà bạn thích với 80% đền bù thì ban sẽ mở thêm được 1 mạch nữa, mà không mất thời gian và tu vi hay tiền bạc.
    Lưu ý: 30 ngày mới được phản sư 1 lần, phản sư sẽ mất hết nc, chiêu thức, danh vọng và vật phẩm thưởng danh vọng môn phái, chỉ còn kinh mạch nếu đã khai huyệt vị, và 80% dền bù chuyển hóa tu vị thằng vào nội công nếu vào phái khác. Vậy là luyên NC 1 lần bạn mở được 2 kinh mạch, hoặc có thể hơn thế nữa.[/QUOTE]
    sao mình thấy bảo phản sư nhiều lần ảnh hưởng đến nc voi võ học phái minh vao sau này....

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Quote Nguyên văn bởi Louhan Xem bài viết
    Cái này ko hiểu cho lắm. Do thám đầy đủ thì dc 110 lb, thụ nghiệp nếu có vip thì 55điểm/1 lần (5lb), ko vip thì chỉ dc 10 điểm = 1lb. Tính ra dùng clone ko vip 1 tuần kiếm dc 117lb hoặc ~150lb (có vip), 182lb kiếm đâu ra ta. Còn bán 1l/1lb nếu đóng hộp thì tốn 50b, tính ra 100lb chỉ thu về 45b sau thuế.

Nếu clone nc 1 ở mức 5 đủ để do thám + làm hết q môn phái và truyền kỳ, thì đổi nc2 ra sao ???
    NC2 đổi bằng lệnh bài ở phản đồ môn phái thì sẽ khóa sau khi mua và dk là nc2 tầng 36.
    Còn đổi ở NPC nc2 môn phái thì chỉ dc thẻ bài từng tầng và dk là 30k danh vọng.
    bạn đọc lại khúc này dùm mình "Thêm nữa là bạn nên chừa 1 slot thần hành để khi chưởng môn không giúp bạn đến map do thám nữa, thì bạn tự thần hành đến map của 1 môn phái đã lưu, rồi bâm N, chọn tab phái, chọn do thám, chọn tham gia để tiến hành do thám. " Khúc này là là để bạn do thám đủ 7 ngày trong tuần ko sót 1 ngày nào, 1 ngày 10 lệnh bài, 7 ngày 70 lệnh bài + thêm 70 lệnh bài của chường môn thưởng nv là đủ 140 lệnh bài nhé bạn
    Còn về phần thụ nghiệp, không vip thì thụ 4 lần là max được 60 điểm chứ không phải 55 điểm, có vip thì thụ 1 lần max cũng 60 điểm. Bạn vào game xem lại nha.
    Còn cái khúc đổi nc 2, bạn không thể dùng lệnh bài môn phái đổi nc 2 của môn phái ở NPC phản đồ được. Ví dụ bạn là Võ Đang bạn phải qua phái khác gặp NPC phản đồ để đổi, chứ không thể đổi nc 2 Võ Đang bằng lệnh bài Võ Đang ở NPC phản đồ map Võ Đang. Mà phải đến NPC Xung Hư Đạo Trưởng để đổi. Mình cũng có ảnh chỉ vị trí NPC đổi nc2 ở mục đính kèm, bạn có thể xem để biết.
    Cám ơn bạn đã thắc mắc. Bạn đọc qua loa ghê vậy á.

Quote Nguyên văn bởi kekiepkho Xem bài viết
    sao mình thấy bảo phản sư nhiều lần ảnh hưởng đến nc voi võ học phái minh vao sau này....
    Không ảnh hưởng gì hết bạn à, chỉ là mỗi lần phản sư bạn mất hết nc với võ học phái đó thôi. Nhưng vẫn còn mạch, vào phái khác vẫn luyện bình thường như mọi người, bạn nhớ nhận đền bù ở Tô Châu nha
    Lần sửa cuối bởi TửMộc; 17-11-2014 lúc 06:43 AM