Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Mặc định [BLTC] Hướng dẫn cách đánh và cách khắc chế Ương Uyên Song Đao !

Nội dung hướng dẫn: Hướng dẫn cách đánh và cách khắc chế Uyên Ương Song Đao
    Tên NV: LãnhPhiTuyết
    Server: Đào Hoa

Tuy đã ra mắt cách đây khá lâu nhưng việc đưa Uyên Ương Song Đao vào các cuộc PvP 1-1 lại khá ít người lựa chọn và thay vào đó là Hồ Gia Đao Pháp, Cửu Cung Kiếm Pháp, Thiên La Vũ, Mặc Tử Kiếm Pháp. Điều này khiến cho Uyên Ương Song Đao dần bị quên lãng, chính vì vậy nên mình đã tham gia sự kiện này 1 mặt là muốn ăn giải 1 mặt mong muốn nhiều bạn sẽ yêu thích Uyên Ương Song Đao hơn.

Video giới thiệu bộ kỹ năng của Uyên Ương Song Đao :

Thông tin chi tiết về Uyên Ương Song Đao
    Vũ khí hạn chế : Song Đao
    Thuộc tính : Thái Cực
    Tổng số chiêu thức : 13 (gồm 7 kỹ năng cơ bản và 6 kỹ năng sau khi kích hoạt nộ chiêu)
    Số tầng luyện tối đa hiện tại : 6 (Khi máy chủ mở nội 3, hãy dùng tình báo và đến giang hồ lang trung để đổi số tầng luyện cao hơn) (ấn Show để xem)

Ưu Điểm : Là bộ võ học không thể thiếu trong những trận giao tranh lớn (bang chiến, truy sát, cướp sách,...) dồn sát thương mạnh, mỗi chiêu thức đều có thể cường hóa lên và có tác dụng phụ sau khi hợp thành Đạo Đao và 2 chiêu thức hoàng bá thể (có hồng bá thể) là điều nổi bậc nhất của Uyên Ương Song Đao. Không cần biết đối phương là ai, 1 khi đã nắm rõ những bí quyết của Uyên Ương Song Đao, thế trận sẽ thuộc về bạn (trừ khi bạn gặp mấy thánh sài VND Thần Chưởng)
    Nhược Điểm : Sẽ dễ ăn hành ngay từ đầu trận vì chưa có bộ Đại Đao, kỹ năng Hoàng bá thể là con dao 2 lưỡi nếu như gặp các kỹ năng gây mê (song thích nga mi, phi tiêu đường môn,...) quá nhiều kỹ năng nên người mới dùng sẽ vô cùng khó khăn và đặc biệt Uyên Ương Song Đao tương đối yếu ở nội 2 (Hàn băng chân kinh và VND thần chưởng sẽ là 2 yếu tố giúp bạn vượt qua khỏi khó khăn này)

Dưới đây là mô tả và hình ảnh về 13 chiêu thức trong Uyên Ương Song Đao (Ấn Show để xem)

Sau khi thi triển Chiêm Đoạn Nhân Gian Thiên Thượng Phúc ta sẽ có thêm bộ chiêu thức này (ấn Show để xem)

Hướng dẫn cách đánh và khắc chế Uyên Ương Song Đao

Ở video trên là tổng hợp các thủ thuật và cách khắc chế Uyên Ương mình đã tổng hợp được sau 1 thời gian so tài với nhiều người chơi khác, hy vọng các bạn sẽ hộ mình với cái chất lượng "sida" của video (vì máy yếu đó)
    Hướng dẫn cách mở giao tranh bằng Uyên Ương Song Đao
    Vì chưa biết được đối phương sẽ dùng bộ võ học nào nên hãy luôn cẩn trọng trong việc giữ vị trí và sử dụng uyenuongsongdao-06a.png để chắc chắn bạn vẫn đang ở trong trạng thái "Công thủ toàn diện". Ngoài ra bạn có thể chủ động lao vào tấn công đối phương bằng combo : Kích hoạt uyenuongsongdao-07a.png sau đó dùng khinh công lao đến địch (nhớ giữ def) rồi dùng uyenuongsongdao-02a.png để đạt được hiệu quả "Công thủ toàn diện".
    Hướng dẫn combo
    1. Mức độ đơn giản (ấn Show để xem) :
    Kích hoạt uyenuongsongdao-07a.png > dùng khinh công lao đến địch (nhớ giữ def) rồi dùng uyenuongsongdao-02a.png > uyenuongsongdao-07a.png > uyenuongsongdao-03a.png > uyenuongsongdao-07a.png > uyenuongsongdao-04a.png

2. Mức độ trung bình (ấn Show để xem)
    Tương tự như ở mức đơn giản, khi có nộ ta sẽ mở rộng combo của bản thân theo các bước sau :Sau khi kết thúc combo đơn giản bằng kỹ năng Hãy mau chóng rút khỏi vị trí của địch và dùng giữ khoảng cách xa với địch dùng để phá def sau đó dùng để kéo địch về phía bản thân > > >

3. Mức độ khó (ấn Show để Xem)
    Đây là 1 chuỗi combo hoàn chỉnh, khá dài và cần nắm bắt được số điểm tích lũy của bản thân để thực hiện, vậy nên để làm được combo này hầu như rất khó (% thành công chỉ ở khoản 40%) và mình không khuyến cáo các bạn combo bằng cách này nhé : Đầu tiên Kích hoạt uyenuongsongdao-07a.png > dùng khinh công lao đến địch (nhớ giữ def) rồi dùng uyenuongsongdao-02a.png > uyenuongsongdao-07a.png > uyenuongsongdao-03a.png > uyenuongsongdao-07a.png > uyenuongsongdao-04a.png> mau chóng rút khỏi vị trí của địch và dùng giữ khoảng cách xa với địch dùng để phá def sau đó dùng để kéo địch về phía bản thân > > > > > > >

Chắc hẳn sau khi xem hết hướng dẫn combo mức độ khó nhiều bạn sẽ khó tin rằng trong 1 thời gian ngắn ta có thể sử dụng nhiều kỹ năng đến thế (lập lại kỹ năng cũ) nhưng các bạn hãy chú ý các điều sau đây (đây là yếu tố để thực hiện được combo trên) (ấn Show để xem)
    Uyên ương song đao sau khi hợp thành ĐẠI ĐAO ta nhận được 6 điểm tích lũy tương ứng với 6 lần sử dụng kỹ năng ở dạng đại đao và 6 lần sử dụng đó ta sẽ sử dụng như sau
    1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    và sau khi dùng hết 6 lần ta sẽ tự động chuyển về bộ song đao, như thế ta sẽ tiếp tục sử dụng combo như ở trên đã hướng dẫn (đây chỉ là lý thuyết, trên thực tế khi đánh với những người chơi hiểu được nguyên lý của Uyên Ương Song Đao, họ có thể bắt bài bạn bằng cách liên tục dùng hư chiêu sau mỗi lần Xung chiêu của bạn, hãy cẩn trọng)

Video mình dùng Uyên Ương Song Đao để đánh với người chơi khác (mình Ngạo Thị Quần Hùng nên yếu xìu à)

Tái bút : Nếu bài viết bổ ích hãy ủng hộ và Vote cho mình vào ngày 20/11 đến 24h 23/11 nhé. GLHF

Lần sửa cuối bởi Mashiro Shiina; 18-11-2014 lúc 08:36 PM

2. Cảm ơn Mashiro Shiina về bài viết này:

Sjx (17-11-2014)

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Mặc định Re: [BLTC] Hướng dẫn cách đánh và cách khắc chế Ương Uyên Song Đao !

theo mình biết thì bá thể trắng ( vàng ) đâu có phải hoàng bá thế đâu, bá thể đỏ mới là hoàng bá thế chứ nhỷ
    dù sao thì cũng cám ơn bài viết của bạn

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    1

Quote Nguyên văn bởi _LáMùaThu Xem bài viết
    theo mình biết thì bá thể trắng ( vàng ) đâu có phải hoàng bá thế đâu, bá thể đỏ mới là hoàng bá thế chứ nhỷ
    Bá thể được chia thành 2 loại :
    1 là Hoàng bá thể : chống mọi khống chế của xung chiêu và các skill làm ngã, nhưng vẫn bị các skill gây mê áp chế
    2 là Hồng bá thể : chống tất cả mọi hiệu ứng khống chế

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    4

Quote Nguyên văn bởi _LáMùaThu Xem bài viết
    hoàng là màu vàng đó bạn viết tiếp cho đủ 30 ký tự