Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34
    Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    12

Mặc định [ BLTC ] Mẹo farm kỳ ngộ

o Nội dung hướng dẫn: kinh nghiệm farm hảo cảm và kỳ ngộ
    oTên NV :Earzasan - Đào Hoa Đảo

KỲ NGỘ
    Giới thiệu : những bạn mới chơi nên biết hoặc các người đang chơi cũng biết rằng [ Kỳ ngộ ] là điểm đặc sắc trong game cửu âm , mỗi kỳ ngộ mang 1 sắc thái riêng
    Có nhiều câu hỏi đặt ra là : như thế nào để được kỳ ngộ ?
    Pic sau đây mình sẽ giới thiệu và các hướng để đạt được kỳ ngộ
    II. Farm :
    o Kỳ ngộ có 2 loại là dựa theo bát quái và không bát quái , để có tỷ lệ kỳ ngộ cao bạn cần có VIP , không VIP cũng có nhưng thường là ít và cùi
    . Đầu tiên bạn phải thu thập bát quái ( cái này bạn ấn đổi thoại với npc sẽ hiện ra dòng thông tin bát quái , các bạn tích vào để nhận bát quái nhé ) hoặc đến trước mặt npc mà nhảy
    p/s : hôm nay bạn nhảy tăng hảo cảm , được kỳ ngộ . Ngày mai hảo cảm xuống , không có kỳ ngộ thế mới có chuyện để nói
    Khi bạn nhận bát quái hãy để ý phần tab nhiệm vụ có nút bát quái ghi chép đầu mối , đa phần bát quái đều chỉ đến người , những cũng có cái chỉ đến địa điểm NPC
    Bước 1: Xác định NPC Kỳ ngộ và những đặc điểm quan trọng:
    Khi bạn đã lấy được bát quái , bạn đến chỗ npc kỳ ngộ đó và farm hảo cảm
    o, Bạn chú ý xem NPC đó là nam , nữ , gái , trai , già , trẻ , hiệp , ác , cuồng hay tà để chọn cách thức hoạt động
    + Hiệp : thì giải cứu bắt cóc , lên cấp nội công - võ học , thực hiện nhiệm vụ
    + Ác : bắt cóc , giết người , ....
    Bước 2 : Cách tăng hảo cảm
    o Bạn nên biết : Khi farm hảo cảm với NPC , NPC thích thì có thể kết hảo hữu , NPC người mộ thì sẽ kết chí hữu.
    - Mỗi 12h mỗi ngày npc sẽ giảm chút hảo cảm với mình ( có giới hạn hảo cảm và npc hảo cảm mỗi ngày )
    - Xem quan hệ của NPC ân thù trong thanh ân thù giang hồ

Lưu ý khi farm hảo cảm đạt kì ngộ :
    o Có những NPC đối địch nhau , bạn hảo hữu npc này thì sẽ không hảo hữu được npc khác
    o NPC tăng hảo cảm khó và lâu (nếu có thì ko nhiều) những NPC này thường căn cứ vào trình độ của bạn mà hảo cảm ví dụ: NPC có thực lực là Kỳ Tài Xuất Chúng nếu thực lực cũa bạn chưa bằng họ việc hảo cảm sẽ khó khăn hơn - nhưng cũng ko hoàn toàn là như vậy; hoặc những NPC yêu cầu danh vọng bạn cao: Trương Tam Phong ở Võ Đang theo thông tin thì chỉ cho Kỳ Ngộ những bạn đã có Nội công 3 (loại NPC này 1 là hảo cảm rất khó, 2 là kỳ ngộ nhận đc chỉ lần gặp đầu tiên mà ko cần hảo cảm).
    o Có kỳ ngộ sẽ cho bạn nhiệm vụ , vật phẩm đầu mối : việc cần của bạn là đi hoàn thành nhiệm vụ kỳ ngộ , và tìm các đầu mối liên quan đến kỳ ngộ kia
    o Các bạn nên để ý cái này :
    Điểm kinh lịch càng cao thì càng dễ có kỳ ngộ , điểm kinh lịch lấy khi bạn farm hảo cảm , hoặc chạy lung tung , kc nó sẽ xúc tác có , nhưng farm hảo cảm tăng nhanh nhất
    o Khi bạn làm nhiệm vụ phụ ở các thành , có một hộp rương khi hoàn thành nhiệm vụ :

o Khi bạn mở ra có 2 trường hợp : + 1 là cái giảm hảo cảm
    + 2 là cái tăng hảo cảm
    Lợi ích của việc farm hảo cảm :
    - Nhận được các nhiệm vụ Kỳ Ngộ và manh mối những thông tin cho những Kỳ Ngộ khác.
    - Có loại lệnh bài có thể triệu tập NPC giúp đỡ bạn khi cần thiết, đánh nhau, luyện cấp, ... (thông tin này từ 1 nguồn của các bạn chôi Cửu âm của US chia sẽ - mình vẫn chưa xác định được có chính xách ko)
    - Khả năng hảo cảm với các NPC khác trong cùng map bản đồ cũng sẽ tăng lên theo.
    P/s : thường thì kì ngộ đa phần do hảo cảm , có những kỳ ngộ không cần bát quái nếu do bạn may mắn ( có người thì vài tháng chơi cửu âm mới có kỳ ngộ , có người thì một lần chơi được 2 , 3 kì ngộ cách nhau vài phút , có người đc 3 kỳ ngộ cùng lúc :
    ( Hình ảnh lấy trên facebook CACK )
    Ngoài lệ nữa là kỳ ngộ tâm ma : Trong quá trình sinh hoạt, đánh quái dã ngoại, diễn võ, tự sát có cơ hội có tâm ma kỳ ngộ.Người chơi có thể mời tối đa 2 bạn hữu tham gia hỗ trợ chinh phục Kỳ Ngộ Tâm Ma.

Kỳ ngộ tâm ma nếu bạn thông quan thì may mắn sẽ nhận được rất nhiều vật phẩm
    Một số NPC kỳ ngộ và vật phẩm kỳ ngộ tương ứng :
    o Dước đây là hình ảnh NPC kỳ ngộ cho các bạn farm và vật phẩm tương ứng mình coppy từ trên facebook nhé

P. 1 số kỳ ngộ ẩn cho các bạn giải trí nhé :
    1. Kê Minh Dịch :
    Các bạn về map kê minh dịch đến trong hang như hình
    o Khi vào trong hang , bạn ra điểm mình khoanh tròn tìm 1 đống khoáng thạch , khi nhặt được viên màu xanh như khổng tước thạch ( lưu ý tìm quanh đó , cả ở bên dưới rãnh nứt nhé )

o Sau đó di chuyển theo đường mũi tên

p/s : thành công 100%
    1 vài kỳ ngộ , em chưa tìm ra cách giải mọi người ai tìm được chia sẻ mọi ng nhé
    [SIZE=22 . kê minh dịch [/SIZE]

]
    Kỳ ngộ này bạn cần tìm 3 vật phẩm là 2 viên đá vs 1 núm lông , các bạn đến tìm npc như nhận kì ngộ nhé ...
    3.Quân tử đường

Cái nhiệm vụ này trên web dẫn không chỉ rõ lắm , bạn đến qtd , nhận bát quái của NPC như hình , rồi đi tìm hiểu sự tình , NPC đèn lồng đỏ tên là Triệu Nhất Phong , mọi người ghi tên tìm ở mini map nhé , nó ở trên đỉnh núi
    3 . Võ đang :
    Tọa độ 1010.49

3. Cái Bang
    Tọa độ : không rõ các bác tìm trên đỉnh tháp nhé

4 . Thiếu Lâm : 765 464

5.Thiên Đăng Trấn :

o Các kỳ ngộ này , đa phần là cũng farm ít hảo cảm , mấy kì ngộ ẩn thú vị mang tính chất giải trí nhé , em không xin gạch , ai làm rồi chia sẻ cho mọi người nhé
    Link dẫn : http://w11.zetaboards.com/MauriceLeB...forum/3539230/
    Chúc các bạn sớm đạt được kỳ ngộ
    Lần sửa cuối bởi Châu Nhi; 22-11-2014 lúc 03:38 PM

2. Có 14 thành viên cảm ơn Châu Nhi cho bài viết này:

Akai Ringo (20-11-2014), ccfb (20-11-2014), Chjpkein (17-11-2014), Diệp Cô Thành (17-11-2014), LamTuyet (22-11-2014), Mặc Thủy Hàn (23-11-2014), MsTriệuHoa (22-11-2014), o0SkyDragon0o (19-11-2014), Phương _Ca Ca (21-11-2014), SecretXIII (19-11-2014), Snifter (21-11-2014), Suxxxxxx (17-11-2014), Tiêu Mi (21-11-2014), TiểuQuếTử (22-11-2014)

Cảm ơn
    10

Mặc định Re: [ BLTC ] Mẹo farm kỳ ngộ

Phần hình ảnh farm hảo cảm nPc hình như trc có đọc của bạn khác viết rồi. Nếu bạn dùng lại nên có ghi bản quyền hình ảnh.
    Nói chung là mình thấy kỳ ngộ đúng là kỳ ngộ. MÌnh chỉ farm con lý thu hà và con lô ha, các NPC khác farm linh tinh.
    Trong 3 tháng gần đây đã được 2 TCQ tàn, 3 DCB tàn (đều ở Tô CHâu và Núi Võ Đang).
    Chơi chơi đi do thám, vận tiêu, làm nV NPC, tung hoành. Không đi mấy cái Phụ bản do ko có time. Vẫn có kỳ ngộ đều đều, kỳ ngô ngon chắc 3 tuần/1, lởm thì tuần nào cũng có :D

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    12

Cam on ban da gop y 30charrrrrrr

Cac ban ko farm ki ngo , nhung trong lan di van tieu , cs , luyen nghe va tang cap noi cong vo hoc se ngau nhien cac npc gan do tang hao cam thi maymandc ky ngo ban a

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    12

Updater 1so ki ngo an thu vi cac ban co the lam

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    5

Xác nhận cho bạn thêm cái này
    "- Có loại lệnh bài có thể triệu tập NPC giúp đỡ bạn khi cần thiết, đánh nhau, luyện cấp, ... (thông tin này từ 1 nguồn của các bạn chôi Cửu âm của US chia sẽ - mình vẫn chưa xác định được có chính xách ko)"
    Là đúng và phiên bản hiện tại "THB" đã đóng chức năng này lại rồi.
    - Mình cũng xin góp ý là, nếu ko có bạn hữu cùng theo bát quái thì tạo 1 acc hoặc từ bỏ bát quái, những NPC theo bát quái sẽ ẩn hoặc hiện dựa theo thuộc tính - danh vọng - thiện ác
    Thành Đô (757,263) tại toạ độ này có tổng cộng 3 NPC nhưng chỉ có 2 NPC ẩn và không phải ai cũng nhìn thấy 2 NPC này, tại Kê gà có lúc hiện 1 xác chết + vài NPC xung quanh nhưng ko phải lúc nào cũng hiện và ko phải ai cũng nhìn thấy, trong phiên bản mới THB còn dựa theo thời tiết (Sáng - trưa - Chiều - Tối).

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    12

cảm ơn bạn đã góp ý , mình hiện đang test vài kì ngộ ẩn làm đc cho mọi ng test , mình sẽ thử làm của bạn sau tks nhé

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    2

vãi em tôi làm thế này thì . bị mất bát cơm à . xóa đi em

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    12

đã update 1 số kì ngộ lv giải trí hi hi .... 30char

Sơ Học Sạ Luyện

Cảm ơn
    4

Hix có mấy con NPC tên ảo quá ko tìm đc bác naò biết chỉ e với.

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    12

Bạn muốn tìm npc trong kỳ ngộ nào