Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    19

Mặc định Làm thế nào để tối ưu hóa lượng binh lục nhận được trong phiên bản mới?

Nếu bạn là một người chơi mới tham gia Cửu Âm, hoặc mới quay lại sau một thời gian dài vì lý do công việc, hoặc có tính lười cố hữu đến nỗi một tuần một turn tung hoành dũng võ cũng không đi nổi, thì phiên bản mới chính là lúc để bạn đẩy nhanh tốc độ tăng cấp binh lục cho mình.

Để tăng binh lục, trước đây cách chủ yếu là đi tung hoành, cách này tất nhiên mang lại cho bạn một lượng binh lục khá lớn (nếu biết farm có thể lên đến 200-250 điểm/tuần). Khái niệm binh lục và cách farm các bạn có thể tham khảo thêm ở đây: http://cuuam.gosu.vn/home/news/huong...nh-tu-hai.html

Trong bài viết này mình chỉ bàn đến những phương thức kiếm điểm binh lục khác.

1/ Quà báo danh tháng:

Cách này là cách đơn giản nhất. Bạn chỉ cần nạp vip và mỗi ngày onl game là hệ thống sẽ tự gửi điểm binh lục cho bạn (tính năng mới cập nhật sau phiên bản mới, trước đây chưa có phần quà binh lục). Mỗi ngày bạn sẽ có một binh lục thường (1 điểm) và onl đủ mốc ngày thì sẽ được tặng thêm 10 binh lục thượng (5 điểm). Như vậy tổng cộng 1 tháng bạn sẽ có thêm khoảng 80 điểm binh lục.

Tuy nhiên, hãy để dành những điểm binh lục này, vì chúng có thể cộng cho binh lục sát thương trên 194. Để cộng binh lục dưới mốc sát thương 194, các bạn hãy sử dụng cách dưới: event Cần tu khổ luyện.

2/ Cần tu khổ luyện:

http://cuuam.gosu.vn/home/intro/than...nhnang#phucloi

Đây là sự kiện sắp xuất hiện, chưa rõ sẽ kéo dài trong bao lâu, nhưng thực sự hữu ích cho những ai điểm binh lục còn quá thấp, ít có tác dụng với những dân cày binh lục chăm chỉ (vì hầu hết đã mở các đường cần thiết lên cao hơn sát thương 194, nếu có thì cũng chỉ mở thêm mấy đường đánh cho vui).

Theo tính toán, nếu tham gia đầy đủ các nhiệm vụ của event này trong 1 tuần, người chơi có thể đạt được tối đa 1.100 điểm binh lục (cộng cho mốc sát thương dưới 194) - một con số tương đương với 1 đường binh lục 194. Tuy nhiên cũng có khá nhiều nhiệm vụ khó: đoạt thư 5 lần/ngày (với người chơi mới hay thực lực còn yếu thì việc đoạt thư rất khó nhằn, ngoại trừ một số server hoạt động cướp sách không còn sôi nổi nữa như S1-2-3), boss tuyệt đỉnh cao thủ. Trừ đi 2 nhiệm vụ này thì số binh lục các bạn có thể đạt được là khoảng hơn 500, cũng tương đương với nửa đường binh lục 194 rồi (và hãy nhớ, dùng toàn bộ số binh lục này cộng cho mốc sát thương dưới 194, để dành những loại binh lục cộng trên mức sát thương 194).

Tùy vào event này Gosu cho kéo dài bao lâu mà các bạn sẽ farm được lượng binh lục tương ứng.

3/ Giftcode:

Trong số 3 loại giftcode mới thì giftcode Thần điêu hiệp lữ sẽ tặng người chơi 50 điểm binh lục dưới 194. Vì thế các bạn cũng đừng bỏ qua cách này (ngoài ra còn có 5 hỗn nguyên khiêu chiến lệnh để đổi boss khiêu chiến tầng 3).

Cách nhận giftcode Thần điêu hiệp lữ, Dương Quá và Cô Long: http://diendan.gosu.vn/threads/79967...u?goto=newpost

4/ Đổi binh lục bằng lệnh bài môn phái:

Ở các NPC "điều tra tiệm" (cạnh NPC do thám) sẽ có mục cho đổi binh lục bằng lệnh bài môn phái. Tốn 10 lệnh bài các bạn sẽ đổi được 1 hộp binh lục, có xác suất mở ra binh lục thường, trung và thượng (xác suất cao nhất là thương). Để có binh lục bằng cách này thì các bạn cần phải chịu khó đi do thám (mỗi tuần tối thiểu cũng được khoảng 100 cái lệnh bài)... Nếu xui thì 1 tuần các bạn cũng có 7 điểm binh lục :v

5/ Oa Khấu xâm lược:

Theo quan sát gần đây của mình thì tháng nào Gosu cũng sẽ mở event Oa Khấu xâm lược (thông tin: http://cuuam.gosu.vn/home/su-kien/gi...-xam-luoc.html), khi tham dự event các bạn chỉ cần vào map event và gây sát thương lên boss (xuất hiện vào lúc 9h25' tối) là sẽ được thưởng 5 binh lục. Event kéo dài 7 ngày và do đó các bạn sẽ kiếm được 135 điểm binh lục.

Nên nhớ: nếu bị lỗi vị trí (kéo vào góc kẹt...) thì boss sẽ bị reset và lúc đó bạn phải gây sát thương lại thì mới có phần thưởng.

Trên đây tạm thời là những cách mình biết để tăng binh lục ngoài cách đi tung hoành tứ hải. Nếu có thêm cách khác, rất mong các bạn bổ sung. Chỉ xin nhắc lại một lần nữa là binh lục ở phiên bản mới đã được chia thành 2 loại là binh lục dưới mức sát thương 194 và trên mức sát thương 194. Loại trên 194 các bạn nên để dành, chờ khi nào binh lục của mình đã vượt qua mức đó thì hãy dùng. Nếu không sẽ rất lãng phí.

*Thông tin thêm: lượng binh lục để max 1 đường binh lục 454 (mốc cao nhất hiện nay của Cửu Âm VN) bao gồm 1.024 điểm (để mở tới 194) và 4.000 điểm (để mở tới 454) tức khoảng 5.024 điểm. Đây là một con số khổng lồ. Nhưng nếu biết tận dụng tối đa những ưu đãi của Gosu, thì mục tiêu đó không có gì khó cả :)

*Lưu ý thêm: từ mốc 194 trở đi, khi cắn binh lục bạn sẽ tốn thêm tu vi (cũng kha khá đấy). Để khắc phục thì các bạn đừng bao giờ để exp của mình xuống 0, cắn thuốc tăng tốc độ chuyển hóa tu vi (nhớ đến đại sứ danh tuấn nhận quà, có viên tăng 350% tốc độ chuyển hóa tu vi) và tham gia các sự kiện có tu vi đầy đủ (tâm ma chẳng hạn).

Chúc các bạn sớm max binh lục!

2. Cảm ơn LHTTTTTT về bài viết này:

Dung Hội Quán Thông

Cảm ơn
    33

Mặc định Re: Làm thế nào để tối ưu hóa lượng binh lục nhận được trong phiên bản mới?

Chào bạn,mình xin được phép move bài của bạn qua box Kinh Nghiệm Giang Hồ.Cảm ơn bạn vì đã đóng góp một bài viết hữu ích cho mọi người để có thể tham khảo.
    Thân.
    Trên đời này, có rất nhiều điều là vĩnh cửu, nhưng tuyệt nhiên, tình yêu không phải là 1 trong số đó...
    Nếu có bất kì câu hỏi nào các bạn có thể pm mình ingame:WotaminKiller/.Wotamin. hoặc qua Facebook