Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Moderator
    Cảm ơn
    0

Mặc định [Vượt Ải Khó - Có Anh Em] Ải Kinh Hồng

Ải Kinh Hồng

"Giang hồ nghìn trùng xa
    Bậc hùng anh ngao du đó đây..."

Để chinh phục thử thách đầu tiên của sự kiện Vượt Ải Khó - Có Anh Em thì đại hiệp phải vượt qua "Ải Kinh Hồng" diễn ra vào lúc 11h30 ngày 03/10. Hãy vận dụng hết khả năng của mình để giải được câu đố đặt ra tại cửa ải của sự kiện. Nếu trong vòng 6 ngày top 10 đại hiệp có thời gian trả lời nhanh nhất và chính xác nhất đúng hết tất cả câu hỏi sẽ nhận được 10 phần thưởng đặc biệt của BQT.
    Nếu câu trả lời không chính xác thì đại hiệp được quyền trả lời lại và số lượng câu trả lời sẽ không bị giới hạn. Sau khi kết thúc sự kiện, hệ thống sẽ mở ra đáp án của từng câu đố. Đại hiệp vào sau vẫn có thể trả lời câu hỏi

Hoa Sơn đào nở tiễn tiết đông
    Nguyên Tiêu nguyệt nguyện tỏa hương nồng
    Hải hồ tráng sĩ thanh kiếm bạc
    Nghĩa đường Phụng múa sánh Kim Long
    Sơn cước nức lòng ơi tuấn kiệt
    Tay tiên hào khách say sắc nồng
    Thục nữ hiểu cầu câu tri ngộ
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm

Bài thơ ẩn chưa nhiều dữ kiện đại hiệp có thể xâu chuỗi để tìm ra câu trả lời đúng nhất cho riêng mình. Lưu ý khi tham gia đại hiệp phải nhập đáp án tiếng việt và nên sử dụng bảng mã Unicode. Sau khi tiến hành trả lời câu hỏi đại hiệp tiến hành login để lưu lịch sử trả lời. Khi tiến hành login lần đầu đại hiệp vui lòng nhập email và số điện thoại.

Nếu trên con đường chinh phục của đại hiệp gặp quá nhiều khó khăn thì đại hiệp có thể nhờ anh em trợ giúp nhé, bằng cách share trên trang facebook của mình.

Giang hồ đầy chông gai không làm bậc anh hùng chùn bước thì chắc chắn rằng việc vượt ải giải đố này cũng không thể làm khó quý đại hiệp trên con đường chinh phục các thử thách. Tham gia ngay nào!

Phương Phàm

Lần sửa cuối bởi Lễ Quan; 05-10-2017 lúc 01:58 PM

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    0

Mặc định Re: [Vượt Ải Khó - Có Anh Em] Ải Kinh Hồng

ai biết đáp án ải này cho mình với